|
|
| ชื่อแบรนด์: | Helor PC |
| หมายเลขรุ่น: | X95 |
| ขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | ต่อรองได้ |
| เวลาการส่งมอบ: | 15 วันทำการ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
มินิพีซีเครื่องนี้เรียบง่ายและสวยงาม ด้วยวัสดุโลหะที่ทำให้ตัวเครื่องแข็งแรงขึ้นและระบายความร้อนได้ดีขึ้น สามารถแขวนไว้ด้านหลังจอภาพหรือทีวีเพื่อประหยัดพื้นที่บนเดสก์ท็อป ใช้โครงสร้างการระบายความร้อนที่เป็นนวัตกรรมใหม่เพื่อให้แน่ใจว่าประสิทธิภาพสูงในขณะที่ยังคงมีเสียงรบกวนต่ำ
คอมพิวเตอร์เกมมิ่งเครื่องนี้รองรับหน่วยความจำ DDR4 3200MHz / SODIMM แบบ Dual Channel (สูงสุด 64GB) รองรับ SSD 2*M.2 2280 PCIE3.0 และ HDD / SSD แบบ SATA ขนาด 2*2.5 นิ้ว รองรับพอร์ต Gigabit Ethernet สองพอร์ต รองรับ wifi 6 และบลูทูธ รองรับการบูต PXE, 2*HDMI 2.0 (4K 60Hz), 1*DP1.4 (4K 60Hz) คุณสมบัติเหล่านี้รวมกันทำให้มินิพีซีเครื่องนี้เป็นผลิตภัณฑ์ที่ขายดีโดยตรง
แม้ว่าคอมพิวเตอร์เกมมิ่งจะมีขนาดกะทัดรัด แต่ก็ยังคงมีประสิทธิภาพที่โดดเด่น จากมุมมองการใช้งาน สามารถใช้สำหรับสำนักงานธุรกิจ ความบันเทิงภาพและเสียง เกม e-sports การออกแบบกราฟิก และอื่นๆ
| ซีพียู | AMD Ryen 9 5900HX (8 คอร์, 16 เธรด) |
| การ์ดจอ | AMD Radeon RX6600M, ความถี่ 2177MHz |
| หน่วยความจำ | 2*Dual-channel DDR4 SODIMM, 3200MHz, สูงสุด 64GB |
| ฮาร์ดดิสก์ | 2*M.2 2280 PCIE3.0 SSD; 2*2.5 นิ้ว SATA HDD/SSD |
| อีเธอร์เน็ต | 2*Gigabit LAN, รองรับโมดูล WIFI6 และบลูทูธ |
| ระบบปฏิบัติการ | Windows10, Windows11, Ubuntu, Linux, ฯลฯ |
| พอร์ตวิดีโอ | 2*HDMI2.0 (4K 60HZ); 1*DP1.4 (4K 60HZ) |
| อินเทอร์เฟซ I/O | 4*USB2.0; 2*USB3.2; 2*RJ45 LAN; 2*HDMI; 1*DP1.4; 1*TYPE-C; 1*Audio In; 1*Audio Out; 1*ปุ่มเปิด/ปิด; 1*DC |
| พลังงาน | 1*DC, AC100~240V, 19V/9.32A, 5.5/2.5mm |
| ขนาด | 225x190x45mm |
| น้ำหนัก | ประมาณ 1.0 กก. |
มินิพีซีเครื่องนี้มาพร้อมกับหน่วยความจำ DDR4 ความถี่สูง และตัวเลือกหน่วยความจำสูงสุด 64GB เพื่อจัดการงานจำนวนมากได้อย่างมีประสิทธิภาพ
![]()
คอมพิวเตอร์เกมมิ่งมินิเครื่องนี้มีอินเทอร์เฟซการแสดงผลสามพอร์ต (2*HDMI 2.0, 1*DP 1.4) และรองรับการแสดงผลหน้าจอที่แตกต่างกัน
![]()
คอมพิวเตอร์เกมมิ่งมินิเครื่องนี้มีพอร์ต RJ45 Gigabit Ethernet สองพอร์ต รองรับโมดูล WiFi 6 และบลูทูธ มีความเร็วในการทำงานที่รวดเร็วเป็นพิเศษเพื่อเร่งการถ่ายโอนข้อมูลเครือข่าย
![]()
เพื่อประหยัดพื้นที่ โฮสต์คอมพิวเตอร์ขนาดเล็กใช้การออกแบบที่ไม่มีพัดลมพร้อมส่วนประกอบที่สร้างความร้อนต่ำ ข้อได้เปรียบคือสามารถทำงานได้อย่างเงียบสนิท อย่างไรก็ตาม หากไม่มีความช่วยเหลือจากการระบายความร้อนแบบแอคทีฟ การออกแบบการระบายความร้อนแบบพาสซีฟจะสามารถระบายความร้อนได้อย่างมีประสิทธิภาพหรือไม่นั้นมีความสำคัญอย่างยิ่ง
เนื่องจากเจตนาเดิมของการออกแบบคอมพิวเตอร์เครื่องนี้คือเพื่ออำนวยความสะดวกในการเล่นเกม การเล่นเกมต้องการประสิทธิภาพสูงในทุกด้าน รวมถึงการระบายความร้อน ดังนั้นเราจึงต้องติดตั้งพัดลมเพื่อระบายความร้อนให้กับคอมพิวเตอร์ของเราอย่างรวดเร็ว
![]()
แม้ว่าคอมพิวเตอร์เกมมิ่งจะมีขนาดกะทัดรัด แต่ก็ยังคงมีประสิทธิภาพที่โดดเด่น จากมุมมองการใช้งาน สามารถใช้สำหรับสำนักงานธุรกิจ ความบันเทิงภาพและเสียง เกม e-sports การออกแบบกราฟิก และอื่นๆ
![]()
![]()
|
| ชื่อแบรนด์: | Helor PC |
| หมายเลขรุ่น: | X95 |
| ขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | ต่อรองได้ |
| รายละเอียดบรรจุภัณฑ์: | กล่องกระดาษ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
มินิพีซีเครื่องนี้เรียบง่ายและสวยงาม ด้วยวัสดุโลหะที่ทำให้ตัวเครื่องแข็งแรงขึ้นและระบายความร้อนได้ดีขึ้น สามารถแขวนไว้ด้านหลังจอภาพหรือทีวีเพื่อประหยัดพื้นที่บนเดสก์ท็อป ใช้โครงสร้างการระบายความร้อนที่เป็นนวัตกรรมใหม่เพื่อให้แน่ใจว่าประสิทธิภาพสูงในขณะที่ยังคงมีเสียงรบกวนต่ำ
คอมพิวเตอร์เกมมิ่งเครื่องนี้รองรับหน่วยความจำ DDR4 3200MHz / SODIMM แบบ Dual Channel (สูงสุด 64GB) รองรับ SSD 2*M.2 2280 PCIE3.0 และ HDD / SSD แบบ SATA ขนาด 2*2.5 นิ้ว รองรับพอร์ต Gigabit Ethernet สองพอร์ต รองรับ wifi 6 และบลูทูธ รองรับการบูต PXE, 2*HDMI 2.0 (4K 60Hz), 1*DP1.4 (4K 60Hz) คุณสมบัติเหล่านี้รวมกันทำให้มินิพีซีเครื่องนี้เป็นผลิตภัณฑ์ที่ขายดีโดยตรง
แม้ว่าคอมพิวเตอร์เกมมิ่งจะมีขนาดกะทัดรัด แต่ก็ยังคงมีประสิทธิภาพที่โดดเด่น จากมุมมองการใช้งาน สามารถใช้สำหรับสำนักงานธุรกิจ ความบันเทิงภาพและเสียง เกม e-sports การออกแบบกราฟิก และอื่นๆ
| ซีพียู | AMD Ryen 9 5900HX (8 คอร์, 16 เธรด) |
| การ์ดจอ | AMD Radeon RX6600M, ความถี่ 2177MHz |
| หน่วยความจำ | 2*Dual-channel DDR4 SODIMM, 3200MHz, สูงสุด 64GB |
| ฮาร์ดดิสก์ | 2*M.2 2280 PCIE3.0 SSD; 2*2.5 นิ้ว SATA HDD/SSD |
| อีเธอร์เน็ต | 2*Gigabit LAN, รองรับโมดูล WIFI6 และบลูทูธ |
| ระบบปฏิบัติการ | Windows10, Windows11, Ubuntu, Linux, ฯลฯ |
| พอร์ตวิดีโอ | 2*HDMI2.0 (4K 60HZ); 1*DP1.4 (4K 60HZ) |
| อินเทอร์เฟซ I/O | 4*USB2.0; 2*USB3.2; 2*RJ45 LAN; 2*HDMI; 1*DP1.4; 1*TYPE-C; 1*Audio In; 1*Audio Out; 1*ปุ่มเปิด/ปิด; 1*DC |
| พลังงาน | 1*DC, AC100~240V, 19V/9.32A, 5.5/2.5mm |
| ขนาด | 225x190x45mm |
| น้ำหนัก | ประมาณ 1.0 กก. |
มินิพีซีเครื่องนี้มาพร้อมกับหน่วยความจำ DDR4 ความถี่สูง และตัวเลือกหน่วยความจำสูงสุด 64GB เพื่อจัดการงานจำนวนมากได้อย่างมีประสิทธิภาพ
![]()
คอมพิวเตอร์เกมมิ่งมินิเครื่องนี้มีอินเทอร์เฟซการแสดงผลสามพอร์ต (2*HDMI 2.0, 1*DP 1.4) และรองรับการแสดงผลหน้าจอที่แตกต่างกัน
![]()
คอมพิวเตอร์เกมมิ่งมินิเครื่องนี้มีพอร์ต RJ45 Gigabit Ethernet สองพอร์ต รองรับโมดูล WiFi 6 และบลูทูธ มีความเร็วในการทำงานที่รวดเร็วเป็นพิเศษเพื่อเร่งการถ่ายโอนข้อมูลเครือข่าย
![]()
เพื่อประหยัดพื้นที่ โฮสต์คอมพิวเตอร์ขนาดเล็กใช้การออกแบบที่ไม่มีพัดลมพร้อมส่วนประกอบที่สร้างความร้อนต่ำ ข้อได้เปรียบคือสามารถทำงานได้อย่างเงียบสนิท อย่างไรก็ตาม หากไม่มีความช่วยเหลือจากการระบายความร้อนแบบแอคทีฟ การออกแบบการระบายความร้อนแบบพาสซีฟจะสามารถระบายความร้อนได้อย่างมีประสิทธิภาพหรือไม่นั้นมีความสำคัญอย่างยิ่ง
เนื่องจากเจตนาเดิมของการออกแบบคอมพิวเตอร์เครื่องนี้คือเพื่ออำนวยความสะดวกในการเล่นเกม การเล่นเกมต้องการประสิทธิภาพสูงในทุกด้าน รวมถึงการระบายความร้อน ดังนั้นเราจึงต้องติดตั้งพัดลมเพื่อระบายความร้อนให้กับคอมพิวเตอร์ของเราอย่างรวดเร็ว
![]()
แม้ว่าคอมพิวเตอร์เกมมิ่งจะมีขนาดกะทัดรัด แต่ก็ยังคงมีประสิทธิภาพที่โดดเด่น จากมุมมองการใช้งาน สามารถใช้สำหรับสำนักงานธุรกิจ ความบันเทิงภาพและเสียง เกม e-sports การออกแบบกราฟิก และอื่นๆ
![]()
![]()