| ชื่อแบรนด์: | Helor PC |
| หมายเลขรุ่น: | X57 คอร์ i5 |
| ขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | ต่อรองได้ |
| เวลาการส่งมอบ: | 15 วันทำการ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
คอมพิวเตอร์ขนาดเล็กนี้ขับเคลื่อนด้วยโปรเซสเซอร์ Intel Core i5 - 1145G7 หรือ Intel Core i5 - 10300H อุปกรณ์ขนาดกะทัดรัดนี้มีประสิทธิภาพสูง ด้วย 4 คอร์ 8 เธรด พร้อมแคช 8M ทำให้สามารถจัดการมัลติทาสกิ้งได้อย่างง่ายดายและรับประกันการทำงานที่ราบรื่น
มีความสามารถในการขยายหน่วยความจำและพื้นที่จัดเก็บที่ยอดเยี่ยม และรองรับหน่วยความจำ DDR4 แบบ Dual-channel ขยายได้สูงสุด 64GB เพื่อการทำงานหลายอย่างพร้อมกันที่ราบรื่น สำหรับพื้นที่จัดเก็บ มี SSD M.2 NVMe ความเร็วสูงสองตัว (SSD1 รองรับ M.2 SATA เพื่อความยืดหยุ่นมากขึ้น) สำหรับการบูตเครื่องและการโหลดแอปที่รวดเร็ว และช่องเสียบการ์ด SD เพื่อการขยายพื้นที่จัดเก็บที่ง่ายดาย
มินิพีซีนี้ผสมผสานประสิทธิภาพ กราฟิก และความสามารถในการพกพาเพื่อรองรับทั้งการทำงานและความบันเทิง ทำให้เป็นส่วนเสริมที่ยอดเยี่ยมในชีวิตประจำวันของเรา
| CPU | Intel Core i5-1145G7, 4 คอร์ 8 เธรด, แคช 8M, ความถี่ Turbo สูงสุด 4.40 GHz, กระบวนการผลิต 10 nm SuperFin; |
| GPU | i5-1145G7: Intel® Iris® Xe Graphics |
| สล็อตขยาย | 1*สล็อต M.2 WIFI, รองรับ WIFI แบบขยายได้; 1*สล็อต TF Card |
| ฮาร์ดดิสก์ | 2*M.2 NVME 2280 SSD (SSD1 รองรับ M.2 SATA) |
| หน่วยความจำ | 2*DDR4 SO-DIMM RAM, สูงสุด 64GB |
| อีเธอร์เน็ต | 1*RJ45 Intel i219 Gigabits Ethernet, รองรับ Wake-on-LAN และ PXE boot |
| ระบบปฏิบัติการ | Windows 10, Linux, ฯลฯ |
| พลังงาน | อินพุต: AC 100-240V 50-60Hz, เอาต์พุต: DC 12V-19V 5A 60W |
| อินเทอร์เฟซ I/O | พอร์ต Gigabit LAN*1, สวิตช์เปิด/ปิด*1, MIC*1, SPK*1, HDMI*1, DP*1, USB Type-C*1, USB3.0*3, USB2.0*4, DC-IN*1 |
| คุณสมบัติ | รองรับการเปิดเครื่องอัตโนมัติ, การเปิดเครื่องตามเวลาที่กำหนด |
| วัสดุตัวเครื่อง | อลูมิเนียมอัลลอยด์ + ABS |
| การติดตั้ง | ตั้งโต๊ะ |
| ขนาด/น้ำหนัก | 202 มม. x 130 มม. x 37 มม./ ประมาณ 1.2 กก. |
| อุณหภูมิการทำงาน | -20°C ~ +60°C |
| อุณหภูมิการจัดเก็บ | -30°C ~ +70°C (แนะนำ 15°C - 35°C) |
| ความชื้นสัมพัทธ์ | 10% ~ 90% @30°C (ไม่ควบแน่น) |
ขับเคลื่อนด้วยโปรเซสเซอร์ Intel Core i5 - 1145G7 หรือ Intel Core i5 - 10300H อุปกรณ์ขนาดกะทัดรัดนี้มีประสิทธิภาพสูง ด้วย 4 คอร์ 8 เธรด พร้อมแคช 8M ทำให้สามารถจัดการมัลติทาสกิ้งได้อย่างง่ายดายและรับประกันการทำงานที่ราบรื่น
มาพร้อมกับ Intel® Iris® Xe Graphics หรือ Intel® UHD Graphics ให้ภาพที่คมชัด ช่วยให้สามารถแก้ไขรูปภาพและวิดีโอ นำโปรเจกต์ของคุณมาสู่ชีวิตด้วยสีสันและรายละเอียดที่สดใส
![]()
มินิโฮสต์มาพร้อมกับอินเทอร์เฟซความละเอียดสูง 1*DP และ 1*HDMI รองรับเอาต์พุต 4K นอกจากนี้ยังสามารถเชื่อมต่อกับจอภาพเพื่อส่งออกผ่านอินเทอร์เฟซ USB Type-C ได้อีกด้วย ยิ่งไปกว่านั้น ยังรองรับเทคโนโลยี Intel Clear Video HD ให้ภาพที่คมชัดขึ้น สีสันสดใสขึ้น และวิดีโอที่ชัดเจนและเสถียรยิ่งขึ้น
![]()
มินิโฮสต์มาพร้อมกับพัดลมระบายความร้อนแบบเงียบในตัว ซึ่งมีการกระจายความร้อนอย่างรวดเร็วและเสียงรบกวนต่ำ ใบพัดลมความเร็วสูงช่วยให้ความร้อนกระจายออกไปอย่างรวดเร็ว ทำให้มั่นใจได้ถึงการทำงานที่เสถียรในระยะยาวของโฮสต์
![]()
ไม่เพียงแต่เมนเฟรมขนาดเล็กนี้จะเป็นตัวเลือกที่เหมาะสำหรับงานสำนักงานเท่านั้น แต่ยังแสดงให้เห็นถึงความสามารถในการเล่นเกมที่โดดเด่นอีกด้วย ด้วยฮาร์ดแวร์ที่แข็งแกร่ง ทำให้มั่นใจได้ถึงประสิทธิภาพเฟรมเรตสูง มอบประสบการณ์การเล่นเกมที่สดใสและสมจริงให้กับคุณ
![]()
พอร์ต 1*RJ45 Intel i219 Gigabit Ethernet ให้การเชื่อมต่อแบบมีสายความเร็วสูง เหมาะสำหรับการถ่ายโอนไฟล์ขนาดใหญ่ นอกจากนี้ยังรองรับ Wake-on-LAN ทำให้สามารถเปิดเครื่องจากระยะไกลได้ PXE boot ช่วยให้การติดตั้งระบบง่ายขึ้น
![]()
| ชื่อแบรนด์: | Helor PC |
| หมายเลขรุ่น: | X57 คอร์ i5 |
| ขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | ต่อรองได้ |
| รายละเอียดบรรจุภัณฑ์: | กล่องกระดาษ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
คอมพิวเตอร์ขนาดเล็กนี้ขับเคลื่อนด้วยโปรเซสเซอร์ Intel Core i5 - 1145G7 หรือ Intel Core i5 - 10300H อุปกรณ์ขนาดกะทัดรัดนี้มีประสิทธิภาพสูง ด้วย 4 คอร์ 8 เธรด พร้อมแคช 8M ทำให้สามารถจัดการมัลติทาสกิ้งได้อย่างง่ายดายและรับประกันการทำงานที่ราบรื่น
มีความสามารถในการขยายหน่วยความจำและพื้นที่จัดเก็บที่ยอดเยี่ยม และรองรับหน่วยความจำ DDR4 แบบ Dual-channel ขยายได้สูงสุด 64GB เพื่อการทำงานหลายอย่างพร้อมกันที่ราบรื่น สำหรับพื้นที่จัดเก็บ มี SSD M.2 NVMe ความเร็วสูงสองตัว (SSD1 รองรับ M.2 SATA เพื่อความยืดหยุ่นมากขึ้น) สำหรับการบูตเครื่องและการโหลดแอปที่รวดเร็ว และช่องเสียบการ์ด SD เพื่อการขยายพื้นที่จัดเก็บที่ง่ายดาย
มินิพีซีนี้ผสมผสานประสิทธิภาพ กราฟิก และความสามารถในการพกพาเพื่อรองรับทั้งการทำงานและความบันเทิง ทำให้เป็นส่วนเสริมที่ยอดเยี่ยมในชีวิตประจำวันของเรา
| CPU | Intel Core i5-1145G7, 4 คอร์ 8 เธรด, แคช 8M, ความถี่ Turbo สูงสุด 4.40 GHz, กระบวนการผลิต 10 nm SuperFin; |
| GPU | i5-1145G7: Intel® Iris® Xe Graphics |
| สล็อตขยาย | 1*สล็อต M.2 WIFI, รองรับ WIFI แบบขยายได้; 1*สล็อต TF Card |
| ฮาร์ดดิสก์ | 2*M.2 NVME 2280 SSD (SSD1 รองรับ M.2 SATA) |
| หน่วยความจำ | 2*DDR4 SO-DIMM RAM, สูงสุด 64GB |
| อีเธอร์เน็ต | 1*RJ45 Intel i219 Gigabits Ethernet, รองรับ Wake-on-LAN และ PXE boot |
| ระบบปฏิบัติการ | Windows 10, Linux, ฯลฯ |
| พลังงาน | อินพุต: AC 100-240V 50-60Hz, เอาต์พุต: DC 12V-19V 5A 60W |
| อินเทอร์เฟซ I/O | พอร์ต Gigabit LAN*1, สวิตช์เปิด/ปิด*1, MIC*1, SPK*1, HDMI*1, DP*1, USB Type-C*1, USB3.0*3, USB2.0*4, DC-IN*1 |
| คุณสมบัติ | รองรับการเปิดเครื่องอัตโนมัติ, การเปิดเครื่องตามเวลาที่กำหนด |
| วัสดุตัวเครื่อง | อลูมิเนียมอัลลอยด์ + ABS |
| การติดตั้ง | ตั้งโต๊ะ |
| ขนาด/น้ำหนัก | 202 มม. x 130 มม. x 37 มม./ ประมาณ 1.2 กก. |
| อุณหภูมิการทำงาน | -20°C ~ +60°C |
| อุณหภูมิการจัดเก็บ | -30°C ~ +70°C (แนะนำ 15°C - 35°C) |
| ความชื้นสัมพัทธ์ | 10% ~ 90% @30°C (ไม่ควบแน่น) |
ขับเคลื่อนด้วยโปรเซสเซอร์ Intel Core i5 - 1145G7 หรือ Intel Core i5 - 10300H อุปกรณ์ขนาดกะทัดรัดนี้มีประสิทธิภาพสูง ด้วย 4 คอร์ 8 เธรด พร้อมแคช 8M ทำให้สามารถจัดการมัลติทาสกิ้งได้อย่างง่ายดายและรับประกันการทำงานที่ราบรื่น
มาพร้อมกับ Intel® Iris® Xe Graphics หรือ Intel® UHD Graphics ให้ภาพที่คมชัด ช่วยให้สามารถแก้ไขรูปภาพและวิดีโอ นำโปรเจกต์ของคุณมาสู่ชีวิตด้วยสีสันและรายละเอียดที่สดใส
![]()
มินิโฮสต์มาพร้อมกับอินเทอร์เฟซความละเอียดสูง 1*DP และ 1*HDMI รองรับเอาต์พุต 4K นอกจากนี้ยังสามารถเชื่อมต่อกับจอภาพเพื่อส่งออกผ่านอินเทอร์เฟซ USB Type-C ได้อีกด้วย ยิ่งไปกว่านั้น ยังรองรับเทคโนโลยี Intel Clear Video HD ให้ภาพที่คมชัดขึ้น สีสันสดใสขึ้น และวิดีโอที่ชัดเจนและเสถียรยิ่งขึ้น
![]()
มินิโฮสต์มาพร้อมกับพัดลมระบายความร้อนแบบเงียบในตัว ซึ่งมีการกระจายความร้อนอย่างรวดเร็วและเสียงรบกวนต่ำ ใบพัดลมความเร็วสูงช่วยให้ความร้อนกระจายออกไปอย่างรวดเร็ว ทำให้มั่นใจได้ถึงการทำงานที่เสถียรในระยะยาวของโฮสต์
![]()
ไม่เพียงแต่เมนเฟรมขนาดเล็กนี้จะเป็นตัวเลือกที่เหมาะสำหรับงานสำนักงานเท่านั้น แต่ยังแสดงให้เห็นถึงความสามารถในการเล่นเกมที่โดดเด่นอีกด้วย ด้วยฮาร์ดแวร์ที่แข็งแกร่ง ทำให้มั่นใจได้ถึงประสิทธิภาพเฟรมเรตสูง มอบประสบการณ์การเล่นเกมที่สดใสและสมจริงให้กับคุณ
![]()
พอร์ต 1*RJ45 Intel i219 Gigabit Ethernet ให้การเชื่อมต่อแบบมีสายความเร็วสูง เหมาะสำหรับการถ่ายโอนไฟล์ขนาดใหญ่ นอกจากนี้ยังรองรับ Wake-on-LAN ทำให้สามารถเปิดเครื่องจากระยะไกลได้ PXE boot ช่วยให้การติดตั้งระบบง่ายขึ้น
![]()