|
|
| ชื่อแบรนด์: | Helor PC |
| หมายเลขรุ่น: | X30G N4000 |
| ขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | ต่อรองได้ |
| เวลาการส่งมอบ: | 15 วันทำการ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
นี่คือคอมพิวเตอร์อุตสาหกรรมขนาดเล็กไร้พัดลม ที่รวมเอา Intel Celeron N4000 ไว้บนเมนบอร์ด คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรมขนาดเล็กมาพร้อมกับ LAN คู่ (2* RJ45) และ COM สี่พอร์ต (1* RS232/RS485 + 3*RS232) ซึ่งใช้กันอย่างแพร่หลายในธุรกิจ การธนาคาร หลักทรัพย์ โทรคมนาคม ระบบอัตโนมัติในอุตสาหกรรม และสาขาอื่นๆ
คอมพิวเตอร์ขนาดเล็กนี้รองรับการติดตั้ง Windows 10, Linux, Ubuntu หรือ Centos เป็นต้น ดังนั้นจึงสามารถใช้เป็นคอมพิวเตอร์เดสก์ท็อปขนาดเล็กทั่วไปหรือคอมพิวเตอร์ส่วนบุคคลสำหรับบ้าน สำนักงาน ธุรกิจ นักเรียน ฯลฯ นอกจากนี้ ด้วยอินเทอร์เฟซที่หลากหลาย เช่น 2* HDMI, 2*RJ45, 4*COM, 5*USB 3.0 และ 3*USB 2.0 จึงมีการเชื่อมต่อระหว่างอุปกรณ์ที่ง่ายดาย
| CPU | โปรเซสเซอร์ Intel Celeron N4000 |
| GPU | Intel UHD Graphics 600 |
| หน่วยความจำ | 1* Single Channel SODIMM DDR4, สูงสุด 8GB |
| ฮาร์ดดิสก์ | 1* M.2 2280 SSD + 1* 2.5 นิ้ว SATA HDD/SSD |
| อีเธอร์เน็ต | 2* Realtek Gigabit Ethernet(RTL8111H/8111G) |
| WiFi | 1*Half-Height Mini PCIe |
| จอแสดงผลสามจอ | 2* HDMI บนอินเทอร์เฟซภายนอก + 1 * LVDS บนคอนเน็กเตอร์ภายใน รองรับ 4K @60Hz |
| อินเทอร์เฟซภายนอก | 1* DC-IN, 2* HDMI, 5* USB3.2 GEN1(5Gbps), 3* USB2.0, 2* LAN, 1* MIC-IN, 1* HP-OUT, 1* REC (ปุ่ม Ghost (กู้คืนระบบด้วยปุ่มเดียว)), 1* RST (ปุ่ม Reset & ปุ่ม CLR_CMOS), 2* LED, 1* HDD LED (สีแดง), 1* สถานะโมดูล WIFI และ 4G (สีเขียว), 1* PWR_BT |
| คอนเน็กเตอร์ภายใน | 1*Debug, 1*LVDS, 1*SATA_PWR, 1*SATA, 1*COM_CONN (4*COM RS232, รองรับ RS232 / RS485 ตั้งค่าที่ COM1), 1*JFP (จัมเปอร์ตั้งค่าเปิดเครื่องอัตโนมัติ), 1*GPIO, 1*Audio, 1*Speaker, 1*F_USB2.0 |
| พลังงาน | อินพุต: AC 100-240V 50-60Hz, เอาต์พุต: DC 12V 3A |
| ระบบปฏิบัติการ |
Win 10/8, Linux, Ubuntu,Centos, ฯลฯ |
| คุณสมบัติ |
รองรับ WiFi, 3G/4G Lte. รองรับ Wake UP on LAN, การตั้งค่า S5 RTC Wake (เปิดเครื่องตามเวลาที่กำหนด), PXE Boot, Restore on AC power loss (เปิดเครื่องอัตโนมัติ) |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20~60°C |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -30~70°C (แนะนำ 15°C-35°C) |
| ความชื้นสัมพัทธ์ | 10%~90% °C (ไม่ควบแน่น) |
| ขนาด | 136 x 126x 46 มม., น้ำหนัก: ประมาณ 0.65 กก. |
| ระบบระบายความร้อน | ระบายความร้อนแบบพาสซีฟไร้พัดลม |
คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรมไร้พัดลมมาพร้อมกับ SSD M.2 2280 จำนวน 1 ตัว และฮาร์ดดิสก์ SATA ขนาด 2.5 นิ้ว จำนวน 1 ตัว ทนทานต่ออุณหภูมิสูงและต่ำ ใช้พลังงานต่ำ อ่านข้อมูลความเร็วสูง เสถียรยิ่งขึ้น
![]()
คอมพิวเตอร์ขนาดเล็กไร้พัดลมนี้มาพร้อมกับ RAM DDR4 จำนวน 1 ตัว ใช้ชิ้นส่วนดั้งเดิมเกรดอุตสาหกรรม เช่น Samsung, Magnesium เป็นต้น รับประกันความเข้ากันได้และความเสถียรที่มากขึ้น ความเร็วในการตอบสนองที่เร็วขึ้น
![]()
มาพร้อมกับอินเทอร์เฟซ HDMI 2 ตัว และ LVDS 1 ตัว รองรับการแสดงผล 4K สามจอ สลับง่าย ประมวลผลหลายหน้าจอ ตอบสนองความต้องการของลูกค้าสำหรับคุณภาพของภาพความละเอียดสูง
![]()
คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรมขนาดเล็กนี้มาพร้อมกับพอร์ต COM 4 พอร์ต (1*RS232/RS485 + 3*RS232) ซึ่ง COM1 รองรับการเลือกจัมเปอร์ RS232/485 เพื่อการขยายที่ยืดหยุ่นในการควบคุมอุปกรณ์ภายนอกเพิ่มเติม
![]()
ใช้โครงสร้างการนำความร้อนของตัวเครื่องโลหะไร้พัดลม ตัวเครื่องอลูมิเนียมอัลลอยด์เต็มรูปแบบ พื้นที่กระจายความร้อนขนาดใหญ่โดยไม่มีเสียงพัดลม ไม่มีการสะสมฝุ่นภายใน เพื่อให้มั่นใจว่าเครื่องทำงานได้อย่างเสถียรตลอด 7*24 ชั่วโมง
![]()
![]()
|
| ชื่อแบรนด์: | Helor PC |
| หมายเลขรุ่น: | X30G N4000 |
| ขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | ต่อรองได้ |
| รายละเอียดบรรจุภัณฑ์: | กล่องกระดาษ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
นี่คือคอมพิวเตอร์อุตสาหกรรมขนาดเล็กไร้พัดลม ที่รวมเอา Intel Celeron N4000 ไว้บนเมนบอร์ด คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรมขนาดเล็กมาพร้อมกับ LAN คู่ (2* RJ45) และ COM สี่พอร์ต (1* RS232/RS485 + 3*RS232) ซึ่งใช้กันอย่างแพร่หลายในธุรกิจ การธนาคาร หลักทรัพย์ โทรคมนาคม ระบบอัตโนมัติในอุตสาหกรรม และสาขาอื่นๆ
คอมพิวเตอร์ขนาดเล็กนี้รองรับการติดตั้ง Windows 10, Linux, Ubuntu หรือ Centos เป็นต้น ดังนั้นจึงสามารถใช้เป็นคอมพิวเตอร์เดสก์ท็อปขนาดเล็กทั่วไปหรือคอมพิวเตอร์ส่วนบุคคลสำหรับบ้าน สำนักงาน ธุรกิจ นักเรียน ฯลฯ นอกจากนี้ ด้วยอินเทอร์เฟซที่หลากหลาย เช่น 2* HDMI, 2*RJ45, 4*COM, 5*USB 3.0 และ 3*USB 2.0 จึงมีการเชื่อมต่อระหว่างอุปกรณ์ที่ง่ายดาย
| CPU | โปรเซสเซอร์ Intel Celeron N4000 |
| GPU | Intel UHD Graphics 600 |
| หน่วยความจำ | 1* Single Channel SODIMM DDR4, สูงสุด 8GB |
| ฮาร์ดดิสก์ | 1* M.2 2280 SSD + 1* 2.5 นิ้ว SATA HDD/SSD |
| อีเธอร์เน็ต | 2* Realtek Gigabit Ethernet(RTL8111H/8111G) |
| WiFi | 1*Half-Height Mini PCIe |
| จอแสดงผลสามจอ | 2* HDMI บนอินเทอร์เฟซภายนอก + 1 * LVDS บนคอนเน็กเตอร์ภายใน รองรับ 4K @60Hz |
| อินเทอร์เฟซภายนอก | 1* DC-IN, 2* HDMI, 5* USB3.2 GEN1(5Gbps), 3* USB2.0, 2* LAN, 1* MIC-IN, 1* HP-OUT, 1* REC (ปุ่ม Ghost (กู้คืนระบบด้วยปุ่มเดียว)), 1* RST (ปุ่ม Reset & ปุ่ม CLR_CMOS), 2* LED, 1* HDD LED (สีแดง), 1* สถานะโมดูล WIFI และ 4G (สีเขียว), 1* PWR_BT |
| คอนเน็กเตอร์ภายใน | 1*Debug, 1*LVDS, 1*SATA_PWR, 1*SATA, 1*COM_CONN (4*COM RS232, รองรับ RS232 / RS485 ตั้งค่าที่ COM1), 1*JFP (จัมเปอร์ตั้งค่าเปิดเครื่องอัตโนมัติ), 1*GPIO, 1*Audio, 1*Speaker, 1*F_USB2.0 |
| พลังงาน | อินพุต: AC 100-240V 50-60Hz, เอาต์พุต: DC 12V 3A |
| ระบบปฏิบัติการ |
Win 10/8, Linux, Ubuntu,Centos, ฯลฯ |
| คุณสมบัติ |
รองรับ WiFi, 3G/4G Lte. รองรับ Wake UP on LAN, การตั้งค่า S5 RTC Wake (เปิดเครื่องตามเวลาที่กำหนด), PXE Boot, Restore on AC power loss (เปิดเครื่องอัตโนมัติ) |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20~60°C |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -30~70°C (แนะนำ 15°C-35°C) |
| ความชื้นสัมพัทธ์ | 10%~90% °C (ไม่ควบแน่น) |
| ขนาด | 136 x 126x 46 มม., น้ำหนัก: ประมาณ 0.65 กก. |
| ระบบระบายความร้อน | ระบายความร้อนแบบพาสซีฟไร้พัดลม |
คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรมไร้พัดลมมาพร้อมกับ SSD M.2 2280 จำนวน 1 ตัว และฮาร์ดดิสก์ SATA ขนาด 2.5 นิ้ว จำนวน 1 ตัว ทนทานต่ออุณหภูมิสูงและต่ำ ใช้พลังงานต่ำ อ่านข้อมูลความเร็วสูง เสถียรยิ่งขึ้น
![]()
คอมพิวเตอร์ขนาดเล็กไร้พัดลมนี้มาพร้อมกับ RAM DDR4 จำนวน 1 ตัว ใช้ชิ้นส่วนดั้งเดิมเกรดอุตสาหกรรม เช่น Samsung, Magnesium เป็นต้น รับประกันความเข้ากันได้และความเสถียรที่มากขึ้น ความเร็วในการตอบสนองที่เร็วขึ้น
![]()
มาพร้อมกับอินเทอร์เฟซ HDMI 2 ตัว และ LVDS 1 ตัว รองรับการแสดงผล 4K สามจอ สลับง่าย ประมวลผลหลายหน้าจอ ตอบสนองความต้องการของลูกค้าสำหรับคุณภาพของภาพความละเอียดสูง
![]()
คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรมขนาดเล็กนี้มาพร้อมกับพอร์ต COM 4 พอร์ต (1*RS232/RS485 + 3*RS232) ซึ่ง COM1 รองรับการเลือกจัมเปอร์ RS232/485 เพื่อการขยายที่ยืดหยุ่นในการควบคุมอุปกรณ์ภายนอกเพิ่มเติม
![]()
ใช้โครงสร้างการนำความร้อนของตัวเครื่องโลหะไร้พัดลม ตัวเครื่องอลูมิเนียมอัลลอยด์เต็มรูปแบบ พื้นที่กระจายความร้อนขนาดใหญ่โดยไม่มีเสียงพัดลม ไม่มีการสะสมฝุ่นภายใน เพื่อให้มั่นใจว่าเครื่องทำงานได้อย่างเสถียรตลอด 7*24 ชั่วโมง
![]()
![]()